
 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

OFISI YA MSAJILI WA 

VYAMA VYA SIASA 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
Wasiliana nasi 
Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa 
Viwanja vya Nanenane Nzuguni 
Jengo la Wizara ya Kazi - Mtaa wa Nzuguni A 
S.L.P 2851 
DODOMA 

Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa ni 

Idara ya Serikali inayojitegemea ambayo 

ipo chini ya Ofisi ya Waziri Mkuu. Ofisi hii 

imeanzishwa mara baada ya 

kurejeshwa kwa mfumo wa vyama vingi 

vya siasa nchini kwa Sheria ya Vyama vya 

Siasa Sura ya 258. Majukumu ya Ofisi ya 

Msajili wa Vyama vya Siasa ni kusimamia 

utekelezaji wa Sheria ya Vyama vya Siasa 

na Sheria ya Gharama za Uchaguzi Sura 

ya 278 ambayo hutumika katika Uchaguzi 

wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania, Wabunge na Madiwani. 



 

 

 

VITENDO VINAVYOKATAZWA NA 
SHERIA YA VYAMA VYA SIASA 

 
 
 

Katika kipindi cha uchaguzi, chama cha 
siasa hakipaswi kufanya yafuatayo:- 

 

 
(i) Kunadi sera zinazopingana na 

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania, Katiba ya Zanzibar na 

Sheria zingine za nchi (Kifungu cha 

6A(1)); 

 

 
(ii) Kuunda kikundi cha ulinzi na usalama 

cha aina yoyote au kuwa na taasisi 

inayolenga kufanya majukumu ya 

Jeshi la Polisi au vikosi vingine vya 

ulinzi na usalama wa nchi (Kifungu 

cha 8E(1)); 

 

 

 
(iii) Kuratibu, kuendesha au kufadhili 

mafunzo yoyote ya kutumia nguvu 

au silaha kwa wanachama wake au 

kwa mtu yeyote (Kifungu cha 8E(2)); 

(iv) Kuhamasisha udini, ukabila na 

ukanda (Kifungu cha 9(2)(a)); 

 

 
(v) Kuhamasisha kuvunjika kwa 

Muungano wa Tanzania au kuwa na 

lengo la kufanya siasa upande mmoja 

wa muungano (Kifungu cha 9(2)(b) 

(d)); 

 

 
(vi) Kuruhusu au kuhamasisha matumizi 

ya nguvu kama njia ya kufikia 

malengo ya kisiasa (Kifungu cha 

9(2)(c)); 

 

 

 
(vii) Kuruhusu viongozi au wanachama 

wake kutumia maneno ya matusi, 

dhihaka, kashfa na uchochezi, 

yanayoweza kusababisha uvunjifu wa 

amani (Kifungu cha 9(2)(f)); 

(viii) Kupeperusha bendera ya chama, 

kufanya siasa au kufungua tawi katika 

maeneo ya kazi, shule, vyuo, ibada, 

majengo ya Serikali au Umma 

(Kifungu cha 11C(3) na 12(2)); 

 

 

 
(ix) Kutoa matamshi, kuandaa 

machapisho, kuharibu au kufanya 

kitendo chochote chenye dhamira ya 

kudhalilisha au kudhihaki bendera ya 

chama kingine (Kifungu cha 11C(5)); 

 

 

 
 
(x) Kufanya mikutano au maandamano 

bila kufuata utaratibu wa kisheria 

(Kifungu cha 11). 
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